Một Thời A4
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Một Thời A4

Diễn Đàn Cho Lớp 11a4

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

tình yêu học trò

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
angellove
Trung Úy
Trung Úy
angellove

Tài năng của angellove Danh vọng:226%/1000%
Tài năng:%/100%

tình yêu học trò _
Bài gửiTiêu đề: tình yêu học trò   tình yêu học trò I_icon_minitimeThu Dec 02, 2010 3:14 pm

Tuổi học trò là tuổi rất nhạy cảm, chỉ cần một ánh mắt, dáng đi, giọng nói của người bạn khác giới đã làm cho trái tim cô gái hay chàng trai đập mạnh và xao xuyến, rồi hình ảnh "ban đầu" ấy cứ đeo bám không rời. Tình yêu ở tuổi học trò là một tình yêu lãng mạn, yêu bằng cảm tính, không cần biết đúng sai. Bởi vậy cha mẹ chúng ta thường hay quan tâm theo dõi và hướng dẫn con cái, nhưng không nên can thiệp quá sâu vào đời sống tình cảm riêng tư , mà chỉ định hướng để chúng ta vượt qua những "khủng hoảng" của tuổi "học trò" thôi bạn nhỉ?

Điều cần đặc biệt quan tâm là ở tuổi học trò các bạn gái hoàn toàn có khả năng sinh con. Tuy nhiên, các chức năng của các cơ quan thuộc hệ thống sinh sản chưa phát triển hoàn thiện nên chưa đủ khả năng mang thai cho tốt, nuôi con cho tốt và nhất là dạåy con cho tốt. Điều quan trọng là, nếu vô thế phải nghỉ học để về nhà lập gia đình thì cuộc sống thật không đơn giản và tốt đẹp như chúng ta mơ ước đâu nhỉ. Vì vậy, cần phải tìm hiểu để có thêm nhiều kiến thức về tâm sinh lý. Hiểu những diễn biến phức tạp đang xảy ra trong cơ thể, để không bị khủng hoảng với bản thân, không bị sao xuyến bồi hồi hay là bất ngờ quá. Đặc biệt tuổi học sinh chúng ta hay "buồn vu vơ" và hay nghĩ rằng mình thật khó hiểu hay ko ai hiểu mình... Chúng ta cần phải hiểu rằng đó là do tâm sinh lý chúng ta đang biến đổi để dần dần trở thành người lớn. Nên nó có những giai đoạn như vậy, điều này hết sức bình thường. Đừng quá lo lắng bạn nhé!
Hi hi, "tình yêu" học trò thật là dễ thương:loveliness: , hãy để nó thật đẹp, lung linh và trong sáng như nó vốn có bạn nghe. Trước đây vì "cảm" một cô bé học giỏi nên mình mới có động lực mạnh mẽ vươn lên thi đậu tốt nghiệp, đi học nghề một cách đường đường chính chính như ngày hôm nay đấy. Cô bé đó ngày nay vẫn còn trong tâm trí mình như giấc mơ của ngày hôm qua. Ôi, nói đến tình iu mình thấy mình cũng nhẹ nhàng và lãng mạn quá..:loveliness:
Chúc các bạn có những tình cảm tốt đẹp của tuổi học trò để nhớ, để thương và để trân trọng! Razz I love you king queen lol!

tình yêu học trò

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang